Ticker

6/recent/ticker-posts

Ad Code

Responsive Advertisement

Wọ́n yọ Obasa, Mojisola Meranda Di Alága Ile Asofin Ìpínlẹ̀ Èkó


Hon. Mojisola Lasbat Meranda, tó ń ṣoju Apapa I, ti gba ipò gẹ́gẹ́ bí Alága tuntun fún Ile Igbimọ Asofin Ekun Lagos. Àyípadà yìí ṣẹlẹ̀ lẹ́yìn tí wọ́n fagilé Mudashiru Obasa nípa ẹ̀sùn ìwà ọdàlẹ̀ àti ilokulo ipò rẹ̀.

Kó tó di alága, Meranda jẹ́ Igbákejì Alága nínú ile igbimọ náà. Ìgoke rẹ̀ di ìgbèsẹ̀ pataki nínú àjọ ṣùgbọ́n ẹ̀sùn ọdàlẹ̀ àti ilokulo ọrọ̀ nílé ọkọ òṣùpá ló ń bẹ lórí ẹni tó ṣáájú rẹ̀.

Àyàjọ ti wọn fi fagilé Obasa jẹ́ láti inú ẹ̀sùn lọ́pọ̀lọpọ̀, tó fi mọ́ ìwà ọdàlẹ̀ nínú ìṣàkóso ọrọ̀ àdúgbò àti ilokulo ìgbékejì.

Ní oṣù Kejìlá ọdún 2024, Ẹgbẹ Economic and Financial Crimes Commission (EFCC) gba lẹ́tà láti ọdọ Progressive Youth Movement tó wà ní Ikeja, Ekun Lagos. Lẹ́tà yìí sọ pé Obasa ti ń ji owo àjọ gbé láti ọ̀dọ̀ àwọn ilé iṣẹ́ oníròyìn tí kò ṣẹ̀dá àwọn ọ̀rọ̀ lórí.

Nípa lẹ́tà náà, tí wọ́n kọ ní ọjọ́ kẹtàdínlógún oṣù kejìlá, wọ́n sọ pé igbimọ iṣakoso ọrọ̀ owó kìí ṣe ìpàdé láti ìgbà tí wọ́n ti ṣẹ̀dá Ile Igbimọ Mẹ́wàá, ó fi jẹ́ kí Obasa máa ń ṣe àwọn ìpinnu ìṣàkóso owó láìkọ̀léọ̀. Àwọn ẹ̀sùn náà tún jọ̀wọ́ pé Obasa ti fún ilé iṣẹ́ Orgnitek Consult Limited níṣẹ́ àkọ̀ṣẹ́wọ́n tó tó N469 milionu fún kọ́ńṣútọ́ ló ní Ikeja Local Government Secretariat.

Àwọn ẹ̀sùn mìíràn tún fi ẹnu gbà pe wọ́n jẹ́ pé Obasa ti fi N17 bilionu ṣe ẹnu ọ̀nà kan ló ní Ile Igbimọ Asofin Lagos àti pé ó ti fọwọ́ si ìpàdé ìyìn tí ó gbà owo tó tó N200 milionu. Àwọn àtẹrù ọrọ̀ sọ pé ìpàdé náà kò yẹ ká gbà ju N2 milionu lọ.

Nígbà tí wọ́n bi Obasa nípa àwọn ẹ̀sùn náà, ó sọ pé gbogbo ẹ̀sùn náà kò lẹ́sẹ̀. "Gbogbo nnkan yìí jẹ́ àsọ̀rọ̀ra," ó sọ. "Ẹ sọ pé N200 milionu ló gbà, ṣùgbọ́n ẹ kò jẹ́rìí sí iwájù àwọn òṣùpá àti àwọn ènìyàn tó wà níbẹ̀. Bí owó náà bá jẹ́ gidi, ẹ ṣe mọ̀ pé ó pọ̀ tó báwo nípa àrùn ìwòyí."

Obasa tún kọ ẹ̀sùn tó wí pé ó fi N17 bilionu kọ ẹnu ọ̀nà. Ó sọ pé, "Ìjọba agbègbè yóò ti gba irọrun báwo tí mo ṣe lè na irẹ̀wà náà sílè? Àwọn èèyàn yóò gbìyànjú láti ṣe ìtànjé."

Ó tún sọ pé ìjọ́ àyé àdìye nígbà tí ìdìbò bá ń bọ̀ lẹ́nu. "Nígbà ìdìbò, gbogbo irú àwọn ẹ̀sùn yìí máa ń wá, mo sì ti ní ìtẹ̀síwájú láti dènà."

Ní báyìí, Mojisola Meranda ti gbé ipò àlága tuntun lọ́wọ́, bẹ́ẹ̀ sì ni ìjọ àgbègbè Lagos ń wo bí wọn ṣe lè ṣètò àkókò tuntun láìjé pé àwọn ẹ̀sùn ọdàlẹ̀ ń bẹ nígbà rẹ̀.

Post a Comment

0 Comments